Skip to content
Ô TÔ TATAÔ TÔ TATA
  • Trang chủ
  • Xe Tải
    • Xe tải HINO
    • Xe tải Isuzu
    • Xe Isuzu Vĩnh Phát
    • Xe Tải Đô Thành
    • Xe tải Jac nhẹ
    • Xe tải ChengLong
    • Xe Tải Hyundai
    • Xe Tải FAW – Giải Phóng
    • Xe Tải Dongfeng Hoàng Huy
    • Xe tải DongBen Việt Nam
    • Xe tải JAC nặng
  • Xe Đầu Kéo
    • Xe Đầu Kéo Dongfeng H.HUY
    • Xe Đầu Kéo ChengLong
  • Xe Ben
    • Xe Ben Chenglong
  • Bảng giá xe tải
  • Tin tức

Trang chủ » Tin tức » Page 33

xe-tai-bi-hong-turbo-1
Xe Tải Bị Hỏng Turbo: Dấu Hiệu Nhận Biết, Nguyên Nhân
Tin tức Ô Tô TaTa

Turbo tăng áp là bộ phận cực kỳ quan trọng đối với động cơ xe tải hiện đại. Nó giúp tối ưu hóa hiệu suất, giảm tiêu hao nhiên liệu và tăng công suất máy. Tuy nhiên, sau một thời gian hoạt động, không ít trường hợp xe tải bị hỏng turbo, gây ảnh hưởng ...

07
Aug
xe-tai-2-chan
Tìm Hiểu Xe Tải 2 Chân Là Gì?
Tin tức Ô Tô TaTa

Trong lĩnh vực vận tải hàng hóa, các khái niệm như xe tải 2 chân, xe tải 3 chân hay xe tải 4 chân xuất hiện phổ biến, nhưng không phải ai cũng hiểu rõ. Vậy xe tải 2 chân là gì? Nó có cấu tạo ra sao, tải trọng bao nhiêu, và phù hợp ...

07
Aug
he-thong-phanh-xe-container-1
Hệ Thống Phanh Xe Container: Nguyên Lý, Cấu Tạo
Tin tức Ô Tô TaTa

Hệ thống phanh xe container là một trong những bộ phận quan trọng bậc nhất, giúp đảm bảo an toàn trong quá trình vận hành loại phương tiện có trọng tải cực lớn này. Việc hiểu rõ nguyên lý hoạt động, cấu tạo, cũng như cách bảo dưỡng hệ thống phanh không chỉ giúp tài ...

07
Aug
cach-doc-thong-so-ghi-tren-xe-tai-2
Cách Đọc Thông Số Ghi Trên Cửa Xe Tải
Tin tức Ô Tô TaTa

Trong lĩnh vực vận tải, việc nắm rõ cách đọc thông số ghi trên cửa xe tải không chỉ giúp tài xế tuân thủ đúng quy định pháp luật mà còn góp phần đảm bảo an toàn giao thông. Những thông số này thường được in hoặc dán bên cánh cửa xe, là một phần ...

07
Aug
odo-xe-o-to-1
Tìm Hiểu Odo Xe Ô Tô: Công Dụng, Cách Xem & Lưu Ý Khi Mua Bán
Tin tức Ô Tô TaTa

Trong lĩnh vực xe hơi, một trong những yếu tố quan trọng ảnh hưởng đến việc bảo dưỡng và mua bán xe cũ chính là chỉ số ODO. Tuy nhiên, không phải ai cũng hiểu rõ ODO xe ô tô là gì, cách hoạt động ra sao, và làm thế nào để kiểm tra tính ...

05
Aug
xe-co-gioi
Xe Cơ Giới Là Gì? Phân Loại, Quy Định
Tin tức Ô Tô TaTa

Trong ngành giao thông vận tải, khái niệm xe cơ giới là gì luôn được nhắc đến trong các văn bản pháp lý, biển báo giao thông và thủ tục đăng kiểm. Tuy nhiên, không phải ai cũng hiểu đúng và đầy đủ về định nghĩa, phạm vi và các quy định liên quan đến ...

05
Aug
dang-ky-ma-qr-cho-xe-tai
Đăng Ký Mã QR Cho Xe Tải: Hướng Dẫn Chi Tiết
Tin tức Ô Tô TaTa

Trong bối cảnh vận tải hàng hóa liên tỉnh và kiểm soát dịch bệnh, việc đăng ký mã QR cho xe tải trở thành yêu cầu bắt buộc đối với nhiều doanh nghiệp vận tải. Bài viết của Xe tải thế giới sẽ giúp bạn hiểu rõ mã QR là gì, cách đăng ký ra ...

05
Aug
cac-den-ba-tren-taplo-xe-tai
Các Đèn Báo Trên Taplo Xe Tải: Ý Nghĩa, Cách Nhận Biết
Tin tức Ô Tô TaTa

Các đèn báo trên taplo xe tải là hệ thống cảnh báo quan trọng, giúp tài xế nhận biết tình trạng kỹ thuật của xe trong quá trình vận hành. Tuy nhiên, nhiều người vẫn chưa hiểu rõ ý nghĩa của từng biểu tượng, dễ dẫn đến bỏ sót cảnh báo nguy hiểm. Bài viết ...

05
Aug
dinh-muc-thay-lop-xe-o-to-tai
Định Mức Thay Lốp Xe Ô Tô Tải: Bao Nhiêu Km Thì Nên Thay?
Tin tức Ô Tô TaTa

Lốp xe tải đóng vai trò quan trọng trong việc đảm bảo an toàn khi vận hành. Tuy nhiên, nhiều tài xế vẫn chưa nắm rõ định mức thay lốp xe ô tô tải là bao nhiêu. Bài viết này xetaithegioi sẽ cung cấp đầy đủ thông tin từ số km nên thay, tuổi thọ ...

04
Aug
xe-tai-4-chan-2
Xe Tải 4 Chân: Mạnh Mẽ – Đa Năng – Giá Hợp Lý
Tin tức Ô Tô TaTa

Xe tải 4 chân ngày càng được lựa chọn rộng rãi trong lĩnh vực vận tải hàng hóa nặng. Vậy xe tải 4 chân là gì? Xe có bao nhiêu bánh? Trọng tải bao nhiêu tấn? Có những dòng xe nào nổi bật? Bài viết của Xetaithegioi sẽ giúp bạn hiểu rõ từ A–Z về ...

04
Aug
loi-can-vach-lien-1
Lỗi Cán Vạch Liền Là Gì? Mức Phạt, Cách Xử Lý
Tin tức Ô Tô TaTa

Lỗi cán vạch liền là một trong những hành vi vi phạm giao thông phổ biến nhưng nhiều tài xế vẫn chưa hiểu rõ mức độ nghiêm trọng. Việc đè hoặc vượt qua vạch kẻ đường liền không chỉ bị xử phạt mà còn tiềm ẩn nguy cơ tai nạn giao thông nghiêm trọng. Bài ...

04
Aug
lo-xe-la-gi
Lơ Xe Là Gì? Công Việc, Mức Lương Và Những Điều Cần Biết
Tin tức Ô Tô TaTa

Nghề lơ xe hay còn gọi là phụ xe là một phần không thể thiếu trong ngành vận tải hành khách và hàng hóa. Vậy lơ xe là gì? Họ làm những công việc gì, có vất vả không và mức thu nhập ra sao? Bài viết của xetaithegioi sẽ giải đáp toàn diện về ...

04
Aug
  • 1
  • …
  • 30
  • 31
  • 32
  • 33
  • 34
  • 35
  • 36

CÔNG TY XE TẢI THẾ GIỚI

Địa Chỉ : Võ Nguyên Giáp, Phước Tân, Biên Hòa, T. Đồng Nai

Website : ototata.com

>> Sitemap <<

Web liên quan : xedienvinfastdanang

ĐĂNG KÝ LÁI THỬ

Đăng ký tới Thư thông báo của chúng tôi để nhận thông tin về việc đăng kí lái thử và nhận báo giá

VỀ XE TẢI THẾ GIỚI

Giới thiệu

Liên hệ

© Copyright © 2025 ototata.com - All rights reserved
  • Trang chủ
  • Xe Tải
    • Xe tải HINO
    • Xe tải Isuzu
    • Xe Isuzu Vĩnh Phát
    • Xe Tải Đô Thành
    • Xe tải Jac nhẹ
    • Xe tải ChengLong
    • Xe Tải Hyundai
    • Xe Tải FAW – Giải Phóng
    • Xe Tải Dongfeng Hoàng Huy
    • Xe tải DongBen Việt Nam
    • Xe tải JAC nặng
  • Xe Đầu Kéo
    • Xe Đầu Kéo Dongfeng H.HUY
    • Xe Đầu Kéo ChengLong
  • Xe Ben
    • Xe Ben Chenglong
  • Bảng giá xe tải
  • Tin tức

  • Gọi điện

  • Nhắn tin

  • Chat zalo

  • Chat Facebook

Login

Lost your password?